Ghost win 8 Ghost Windows 8 Aero Blue - [x64/x86] [Office 2013]

Thảo luận trong 'Ghost windows' bắt đầu bởi DieuUocGianDon, 9/7/13.

1. Bạn có thích làm thành viên đăng bài? Click vào đây để đăng ký thành viên Softso1.com nhé!
    [​IMG] [SBD : 01 ] Ghost Windows 8 Aero Blue - [x64/x86] [Office 2013] - Mùa hè sôi động cùng Phiên bản mới

Chào các bạn , nhân dịp forum mình có tổ chức 1 Event Ghost Summer 2013 , Dorin cũng góp vui bằng bản Ghost đầu tay của mình nhằm chia sẽ và học hỏi kinh nghiệm với toàn thể anh chị em Ghoster có chung niềm đam mê nói riêng , và anh chị em Phiên bản mới nói chung :smile: , bản ghost này được làm ra với tiêu chí chất lượng đứng hàng đầu và dung lượng là cái sau cùng mình hướng tới . Đây là bản Ghost được Modified gần như toàn diện , được thêm các bitmap , thay đổi các icon và dao diện, giúp cho các bạn có cái nhìn khác so với các bản Windows truyền thống của microsoft , thế nên , nếu bản nào có quan điểm Windows truyền thống của micrsoft là đẹp nhất , đỉnh nhất , thì mình nghĩ các bạn có thể kiếm các bản Ghost khác phù hợp hơn với mình vì bản Ghost này không giành cho các bạn :smile:

Nhân Đây mình cũng xin gửi lời cám ơn đến Khatmau_sr , thebest4u , trinhbaphap, tommy_phan đã giúp đỡ mình giải đáp những thắc mắc trong qua trình làm Ghost , xin gửi lời tri ân [​IMG]
    :video:
    [video=youtube;WwF4KQ8UZ8I]http://www.youtube.com/watch?v=WwF4KQ8UZ8I[/video]
    Xem video để có cái nhìn khái quát về bản Ghost Win 8 này nhé , nhớ bật chất lượng 720p và mở volume lên để vừa thưởng thức âm nhạc vừa thư giãn
    :if:

Được lấy từ bản Windows nguyển gốc của microsoft , không lược bỏ hay lite thành phần nào cả nhằm mang đến sự ổn định và tránh lỗi cho các bạn khi dùng ..!
    Bản Ghost này được tinh chỉnh giúp tối ưu hệ thống (sử dụng lâu sẽ cảm nhận được) và tích hợp :

[​IMG] Đặc biệt sự dụng trường khóa key Win chống nhả active ,và được Cài bộ Font Full , nên các bản có thể không cần lo lắng về vấn đề này..! [​IMG]

:sh:
    mở đầu bằng màn hình khởi động mang logo thương hiệu riêng , theo mình biết thì chưa có bản Ghost Win 8 của Ghoster Việt Nam nào có logo này cả :smile: , đây không phải là cái mới duy nhất của bản Ghost này , cùng khám phá tiếp ở dưới nhé ..!
    các bitmap được thêm vào khá đẹp mắt
    cùng tận hưởng những giây phút thư giản với Screen Saver hồ cá 3D tuyệt đẹp :smile:

:size:
    [​IMG] Bản 32 bit (x86) : 3G88

[​IMG] Bản 64bit (x64) : 4G66

:md5:
    [​IMG] Bản 32 Bit
    Show Spoiler
    94cfc4bdee46d89e7f2facc9ffc3fa2e

[​IMG] Bản 64 Bit
    Show Spoiler
    a6f5d920eafc3a3d901d88518b6fcfe1

Check MD5 Cẩn Thận trước khi Ghost để tránh lỗi , MD5 sai vẫn cố Ghost mà bị lỗi sẽ không được giải đáp !

:dl:
    Fshare (cả 2 bản trong 1 folder)
    4Share
    [​IMG] 32Bit

[​IMG] Một vài lưu ý khi sử dụng bản Ghost của Dorin

[​IMG] Vì Là Win Mod , nên các bạn tránh Update Nhé , nếu không muốn xé chiếc áo đang lành thành áo rách [​IMG]

[​IMG] Win 8 chỉ cập nhật những Driver cần thiết thôi , nếu bạn muốn đầy đủ hơn , hoặc máy ko tự cập nhật driver bạn có thể sử dụng 3DP Chip hoắc Easy Driver

[​IMG] Bản Ghost này mình không xóa chế độ ngủ đông , vẫn giữ nguyên khi mới cài Win , các bạn có thế mở nó lên bằng các cách sau đây , tham khảo tại đây :

[​IMG] Bản này mình đã test trên máy ảo và máy thực , đều chạy rất tốt , nên các bạn cứ yên tâm sử dụng !

[​IMG] Do mình Disable tất cả các mục trong phần Network Adapters và Display Adapters để có thể tự nhận Driver cho 1 số dòng máy khó tính nhất , thế nên bạn nào Ghost lại mà bị đánh dấu chéo icon mạng , thì vào khóa sau để enable nó lên nhé ( đặc biệt là mấy bạn sài dòng Dell SE 7520 :smile:)

Show Spoiler
    chuột phải computer >> manage >> tìm đến khóa Device Manager >> kiếm 2 mục Network Adapters, và Display Adapters enable là oke

[​IMG] Về vấn đề Unikey , các bạn nên xem lại bảng gõ của mình để tránh không gõ được tiếng viêt , và nếu đã chọn đúng kiểu gõ mà vẫn không gõ được thì tắt nó đi , rồi chạy dưới quyền admin (Run As Administrator) là oke .!

[​IMG] Các bạn cứ test thoải mái , có lỗi gì thì cứ thông báo lên đây nhé , và nếu đã test và thấy bản Ghost đẹp và chất lượng , thì Quay lại đây cho mình xin cái phiếu ở đầu Topic :smile:

Nguồn : PBM

2. Bạn có thích làm thành viên đăng bài? Click vào đây để đăng ký thành viên Softso1.com nhé!
    sao mình tải về mà không thể nào di chuyển file ghost đó được vậy. mình để ở ổ c mà khi di chuyển nó báo ntn[​IMG]
  3. Bạn có thích làm thành viên đăng bài? Click vào đây để đăng ký thành viên Softso1.com nhé!
    Đổi ổ đĩa sang dạng NTFS nhé. Chắc bạn là ổ FAT

✓ Khi muốn trả lời ai đó, bạn gõ @ cộng thêm nick diễn đàn của người đó phía sau @, giống như tag tên trên Facebook.
✓ Yêu cầu khi bình luận, bạn phải type chữ rõ ràng, không viết tắt, gõ tiếng Việt đầy đủ dấu đàng hoàng.
✓ Nên dùng font chữ mặc định của diễn đàn, không tô màu lòe loẹt hay dùng size chữ quá lớn khi bình luận.
✓ Không bình luận chém gió ngoài lề quá nhiều, không spam hay chửi bậy. Tuyệt đối chấp hành nội quy của diễn đàn!!!